Cần Giải Đáp phanthanhquy gửi 25.07.2017 Giải giúp em ạ. Em cảm ơn. Neo Pentan đã trả lời 25.07.2017 Bình luận(0) 1 trả lời Hoạt độngMới nhấtCũ nhất Neo Pentan gửi 25.07.2017 23. nNH3 = 1,5 —> mNH3 = 25,5 —> C% = 25,5/(229,5 + 25,5) = 10% 24. CM = 10dC%/M —> C% = 36,5.10,81 / 10.1,17 = 33,7% Neo Pentan bình luận trả lời 25.07.2017 Bình luận(13) Vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký. × Login Tên người dùng hoặc Địa chỉ Email Mật khẩu Tự động đăng nhập Thống kêHoạt động25.07.2017Lượt xem2132 lượtTrả lời1 trả lời Câu hỏi mới nhất Hình bên mô phỏng thiết bị dùng để tách tinh dầu (những chất thường có nhiệt độ sôi cao, dễ bị phân hủy khi sôi) | 1 trả lời Một trong các phương pháp bảo vệ chống ăn mòn kim loại là phương pháp điện hóa | 1 trả lời Xăng sinh học E10 chứa 10% ethanol (d = 0,789 g/cm³) theo thể tích | 1 trả lời Soda (Na2CO3) được dùng trong công nghiệp thủy tinh, đồ gốm, bột giặt. | 1 trả lời Trong công nghiệp, thép được luyện từ gang bằng cách làm giảm hàm lượng carbon và các tạp chất như Si, P,.. có trong gang theo quy trình các bước sau: | 1 trả lời Có bao nhiêu đồng phân cấu tạo ứng với công thức phân tử C5H10O | 1 trả lời Trong công nghiệp, một hợp chất màu azo Y dùng để nhuộm vải được sản xuất theo quy trình sau: | 1 trả lời Poly(p-phenylene terephthalamide) (viết tắt là PPTA) là một polymer có độ bền cao | 1 trả lời Nhằm phát triển các thiết bị y tế có thể ăn được, các nhà nghiên cứu đã chế tạo một pin điện với cấu tạo sau: | 1 trả lời Nguyên tố X có số hiệu nguyên tử bằng 20 | 1 trả lời